สอบถามไมค์และ Audio interface สำหรับอัดเสียงพากย์ หรือบรรยายครับ

สวัสดีครับ สอบถามไมค์และ Audio interface สำหรับอัดเสียงพากย์ หรือบรรยายครับ

ที่คิดไว้คือ SE X1 s และ Focusrite scarlett Solo Gen3 สองตัวนี้ครับ
(งบมีประมาณ 10,000 - 15,000 ไม่เกี่ยงเรื่องราคาครับ อยากจะได้ตัวที่ดีที่สุดครับผม)

ยังไม่ตัดสินใจซื้อเพราะไม่ทราบจริงๆครับ ว่าเจ้าตัว SE X1 s มันที่สุด ในราคานี้ แล้วหรือเปล่า
(กลัวจะเสียใจภายหลังครับ เลยอยากจะมาสอบถามมือโปรด้านนี้ครับ)

เพราะเห็นหลายคนเลือกที่จะใช้ Samson และ Blue ครับ (ค้นหาใน Youtube เจอแต่เจ้าตัว Blue Yeti )
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่