เชื่อว่าใครหลายคนเคยแอบชอบเพื่อนสนิท

เราสองคนสนิทกันมาก มากซ่ะจนเราก็ไม่เข้าใจว่าที่ทำอยู่มันคืออะไร เรารู้นะว่ามันผิดเพราะมันก็มีแฟนแล้วแต่เราแค่ไม่เข้าใจว่าสิ่งที่มันทำกับเรามันแค่บอกว่าไม่มีเหตุผล เราผิดเองที่เรารู้สึกกับมันมากเกินไปเพื่อนกันมันไม่จำเป็นต้องโทรหาดึกๆกันทุกคืน เป็นห่วงความรู้สึกกันมากเกินไป อยากเห็นหน้ากันคิดถึงกัน เรายิ้มโครตอึดอัดมันทำเหมือนมากกว่าเพื่อนแต่มันไม่ใช่ไง คือเราผิดเองที่เผลอคิดไปไกล เราอยากที่จะหยุดเราคิดซ่ะว่ามันคงเป็นความรู้สึกที่ผ่านเข้ามาแล้วมันคงผ่านไปเอง เราต้องทำยังไงค่ะเราสนิทกันมากที่สุดด้วยประเด็นเราอยากที่จะกลับไปมองหน้ามันเหมือนเดิมนะแบบมองมันแบบเพื่อนสนิทแค่นั้นคือจริงๆเราไม่ได้คิดที่จะอยากให้มันเป็นมากกว่านั้นแต่เราอยากที่จะ หยุดความรู้สึกตัวเองทุกคนพอจะมีคำแนะนำไหมค่ะ
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่