จะเอาไงต่อดี

เรื่องราวมันมีอยู่ว่า เมื่อไม่นานมานี้ ผมได้เจอพี่คนหนึ่งซึ่งเคยคุยกันมาหลายปีจนแทบจะจำไม่ได้ ผมจำพี่เขาได้นะ แต่พี่เขาไม่น่าจะจำได้ oppa
เรื่องมันเริ่มจากมีพี่คนหนึ่งมากดไลค์รั่วๆใน ไอจีผม ผมก็เลยกดเข้าไปดูว่าเขาเป็นใครถึงได้มากดรั่วขนาดนี้ แล้วผมก็จำได้เลยว่า พี่คนที่เคยคุยมานานแล้วนี่เอง แล้วผมก็ทักไปหาผ่าน ไอจี ก็คุยกันมาโดยที่ผมไม่บอกว่าเคยคุยกันมาก่อนนะ เพี้ยนเพลีย จนแลกไลน์กัน แล้วมาคุยกันต่อ ตอนนี้ก็คุยมาได้ หลายอาทิตย์แล้ว
พี่เขาชอบผมนะ ผมก็ชอบพี่เขาเหมือนกัน แต่ครอบครัวพี่เขาเป็นเชื้อสายจีน วันนี้พี่เขาบอกว่า แม่จะให้แต่งงาน พี่เขาเลยบอกว่า เขาชอบผู้ชายด้วยกัน แล้วแม่เขาก็บอกรับได้ วันนี้พี่เขาบอกว่าให้รอและคุยกันแบบนี้ไปก่อน พร้อมเมื่อไหร่คอยคบเป็นแฟนกัน
ลืมบอก พี่เขาอายุประมาณ 35 ละ ผมพึ่ง 24 ทุกคนคิดว่าผมควรรอ และคุยแบบนี้ไปเรื่อยๆ ดีไหม หรือควรทำไรดีอมยิ้ม07อมยิ้ม07
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่