ทำไมถึงยังมีการล่าสัตว์เพื่อความบันเทิงอยู่ครับ?

ผมไม่เห็นด้วยกับการล่าสัตว์ทำนองนี้ บางคนก็อ้างว่าเป็นกีฬาของผู้ดีมีเกียรติ ทั้งที่ดูยังไงก็เป็นการเบียดเบียนสิ่งมีชีวิตอื่นอย่างชัดเจน แถมยังสอนลูกหลานให้ทำตาม

สำหรับผมแล้วชาวป่าชาวดอยยังจิตใจสูงกว่าอีก เพราะอย่างน้อยก็ล่าเพื่อเป็นอาหารหรือป้องกันตัว ไม่ใช่ล่าเล่นเพราะเห็นเป็นของสนุก 

คลิกเพื่อดูคลิปวิดีโอ
เมื่อไหร่ปัญหานี้จะหมดไปครับ?
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่