เปิดกล้องโอลิมปัสมา แล้วถ่ายไม่ได้ หน้าจอดำ แต่พอเปลี่ยนเลนส์ อีกเลนส์ใช้ได้

ใช้กล้องโอลิมปัส em10 markII ค่ะ เราเปิดกล้องปกติ แต่พอเปิดมา หน้าจอมันดำ กดถ่ายไม่ได้  หรือไม่ก็เปิดมาแล้วเป็นภาพเบลอๆไม่โฟกัส 
แต่พอเราเปลี่ยนเป็นเลนส์ฟิกส์อีกเลนส์นึง ใช้ได้ปหติ ถ่ายได้ไม่มีปัญหาอะไร เลยอยากรู้ว่ามันเป็นอะไร แก้ไขยังไงได้ไหม เรายังไม่มีเวลาไปศูนย์ให้เขาดู 

รบกวนผู้รู้บอกแนะนำทีค่ะ 
ขอบคุณค่ะ

แสดงความคิดเห็น
Preview