แนะนำเลนส์nikonหน่อยค่ะ

เพิ่งได้กล้องมาใหม่ค่ะ เป็นnikon d5600 ส่วนตัวลองใช้เลนส์คิสที่แถมมาแล้วก็ชอบค่ะ แต่อยากได้เลนส์เพิ่มสักเลนส์นึง เลยอยากขอความคิดเห็นสำหรับคนใช้จริงหน่อยค่ะ ช่วยแนะนำเลนส์สวยๆหน่อย ขอราคาจับต้องได้สำหรับมือใหม่อยากถ่ายสวยๆค่ะ ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ
แสดงความคิดเห็น
Preview