มีผื่นขึ้นตามตัวและใบหน้ากับมีปุ่มขึ้นบนหัว

กระทู้คำถาม
ขออนุญาตสอบถามนะครับ พอดีว่าตอนนี้มีผื่นขึ้นตามเนื้อตามตัวและใบหน้า พร้อมกับมีปุ่มนูนขึ้นมาหลังศรีษะ (บริเวณใกล้ๆหูทั้วสองข้าง)แล้วก็ตรงกามมีปุ่มนูนขึ้นมาเล็กน้อย แต่ไม่มีอาการไข้นะครับ ไปหาหมอหมอบอกว่าเป็นเชื้อไวรัส อยากจะทราบว่าเป็นโรคอะไรครับ เกิดจากสาเหตุอะไรครับ และจะรักษาเบื้องต้นได้อย่างไรครับ
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่