ปีนี้ (2563) อายุ 54 ปี ถ้าเราซื้อ RMF ปีนี้เพื่อลดหย่อนภาษี ปีหน้า เราก็ขาย RMF ได้แล้ว ใช่มั๊ยครับ ?

เดิมจะซื้อ LTF เพื่อลดหย่อนภาษี แต่ตอนนี้ LTF ไม่มีแล้ว มีแต่ SSF ซึ่งกว่าจะขายได้ก็เป็น 10 ปี
ก็เลยจะเปลี่ยนไปซื้อ RMF แต่ใจจริง ก็ไม่ได้อยากซื้อ RMF หรอก เพราะต้องซื้อทุกปี หรือไม่ก็ปีเว้นปี กลัวว่าปีไหนไม่มีกำลังซื้อจะไม่เข้าเงื่อนไขลดหย่อนภาษี

ทีนี้ ปีนี้ (2563) อายุ 54 ปีแล้ว ถ้าเราซื้อ RMF ปีนี้ พอเราอายุตัวครบ 55 ปี ในปีหน้า เราสามารถขาย RMF ได้เลยหรือเปล่าครับ ?

ขอบคุณครับ

แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่