ปรึกษาหน่อยครับผมเข้ากับใครไม่ได้เลย ไปทำงานที่ไหนก็มีแต่คนไม่ชอบ

ผมย้ายงานมาสองที่ได้แล้วครับ คือผมรู้สึกว่าไปที่ไหนก็มีแต่คนไม่ชอบผม คือผมเป็นคนที่ชอบเรียนรู้อะไรใหม่ๆ
เวลาติดปัญหาอะไรผมก็จะไปถามกับพวกพี่ๆ ที่เขามีประสบการณ์มากกว่า เรียนรู้อะไรหลายๆอย่างจากเค้าแล้วก็ศึกษาเองด้วย
มันทำให้คนอื่นมองผมว่าเป็นเหมือนกับคนเอาหน้า ประจบเข้าหาเจ้านายอะไรแบบนี้ ทั้งๆ ที่ผมก็แค่อยากเก็บความรู้ให้ได้มากที่สุด
เพราะซักวันผมอยากเปิดบริษัทเป็นของตัวเอง แต่มันทำให้หลายๆคนที่เขาทำงานมาก่อนไม่ชอบหน้าผม เป็นแบบนี้มาตลอด
ผมควรวางตัวยังไงดีครับ ให้ผมเองได้เก็บเกี่ยวความรู้ไปด้วยแล้วก็ไม่ดูเป็นคนประจบเจ้านายไปด้วยครับ

แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่