เราจะโอนที่จากชื่อปู่เป็นหลานเลยได้มั้ยคะ

ปู่คืออยู่บ้านเดียวกันกับเรากับพ่อแม่เราย่าเสียไปเเล้ว แล้วในพื้นที่บ้านก็มีบ้านอีกหลังเป็นชื่อลุง บ้านคือบ้านของลุงแต่ที่ชื่อของปู่ งงมั้ยคะ !! แล้วตอนนี้คือปู่เสีย พ่อเราเสีย แม่เราเสีย ไปหมดแล้ว เรื่องที่อยากจะถามคือ ชื่อที่ในโฉนดสามารถเป็นชื่อเราเป็นผู้รับมรดกได้มั้ย โดยไม่ผ่านลุง คือลุงก็ให้เรานี่แหละค่ะ แต่ลุงก็ให้ไปจัดการเอง ไม่อยากไปทำเรื่องอะไร
แสดงความคิดเห็น
Preview