รถ Isuzu Adventure 3.0 turbo ใช้น้ำมัน B10 ได้หรือไม่

สืบเนื่องจาก ภาครัฐจะเปลี่ยนชื่อน้ำมันดีเซล B10 เป็น น้ำมันดีเซล

รถเก่าปี 2005 เครื่องยนต์ 3.0 turbo commonrail จะมีปัญหาอะไรในการใช้น้ำมัน B10 หรือไม่ครับ ?

ผมนั่งไล่อ่านกระทู้เก่าๆ บ้างก็บอกว่าใช้ได้ไม่มีปัญหา บ้างก็บอกว่าอาจจะคอยระวัง ระบบท่อ กรองจะตันเร็ว

หรือผมควรจะเติมเฉพาะ B7 เท่านั้นครับ 

แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่