จอดรถที่ห้าง เซ็นทรัล เวสเกต โดนคันข้างๆ ขูดเป็นรอย แต่เจ้าหน้าที่แจ้งว่าไม่มีกล้องวงจรปิด ทำไงได้บ้างคะ ?

สวัสดีค่ะ ตามกระทู้เลยค่ะ อยากรบกวนถามผู้รู้ 
เคสของเราคือ เมื่อวันที่ 23 กันยายน 2563 , ช่วงเวลา 19.38 - 20.40 น.
เราได้เข้าไปใช้บริการห้างสรรพสินค้า เซ็นทรัล เวสเกต จอดรถโซนสีม่วง ชั้น Lady Parking
เมื่อกลับออกมาพบว่ารถของเรากันชนหน้าโดนขูด เป็นรอยขาว และรอยยาว เอานิ้วลูบดูพบว่าเพิ่งเกิดแน่ๆ เพราะปกติจะเป็นคนสังเกตุรถตลอด

หลังจากนั้นเราได้ถามกับทางพี่หัวหน้า รปภ และทางเจ้าหน้าที่ที่ห้าง เขาขอข้อมูลเพื่อไปทำการรีเชคกล้อง ณ ชั้นลานจอดที่เราจอด
สรุปว่า ในวันพฤหัสบดี ที่ 24 กันยายน 2563 มีเจ้าหน้าที่โทรมาแจ้งว่า ไม่สามารถทำอะไรได้เนื่องจากชั้นนั้นไม่มีกล้องวงจรปิดในส่วนที่เราจอด (ทั้งที่เราจอดไม่ไกลจากประตูห้าง)

เคสนี้เลยอยากถามว่า เราสามารถแจ้งกะใครได้ไหม จริงๆเราเคลมประกันได้ แต่เราแค่อยากทราบว่า ..

1.หากเกิดเหตุ โดนจี้ หรืออะไร เรามีความปลอดภัยแค่ไหน ? 
2.ชั้นจอดรถที่เป็นชั้นของผู้หญิง ควรจะมีกล้องวงจรปิดทั่วถึงหรือเปล่า ? (เจ้าหน้าที่แจ้งว่ามีแค่ 2 ตัวตรงทางเข้า-ออก แต่ไม่ได้ทั่วถึง ไม่สามารถเห็นทุกช่อง)
3.เราสามารถเคลมประกันได้ แต่เราไม่ชอบการไม่มีจิตสำนึกของผู้ขับขี่ หากคุณชน ขูด รถคนอื่นแล้ว ควรจะมีการแสดงความรับผิดชอบมากกว่านี้ไหม ?

ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่