GPU วิ่งไม่เต็มที ใครพอทราบวิธีแก้ไขบ้างครับ???

FX505DT
CPU : AMD RYZEN 7 3750H
RAM : 16 GB DDR4 2400MHz
STORAGE : 512 GB PCIe/NVMe M.2 SSD
DISPLAY : 15.6" FULL HD IPS ANTI-GLARE 144Hz
VGA : NVIDIA GEFORCE GTX1650 4 GB GDDR5
  ผมเปิด Task Mamager ดู GPU มันวิ่งแค่ 20-40% 
แต่ลองใช้ MSI  กับ armoury crate  มันขึ้น GPU ใช้ไปแล้ว  90-100% 
เลยสงสัยว่า มันโดนจำกัดหรือมีอะไรแอบกิน GPU ของเครื่องรึป่าว
 เป็นของ NVIDIA GEFORCE GTX1650 ที่มีปัญหา ผมลง driver ก็ของอันล่าสุด 
ใช้ Malwarebytes ตรวจดูก็แล้ว   เข้าไปตั้งค่า Nvidia ก็แล้ว หมดปัญญาแล้วครับ 
ใครพอมีวิธีแก้ไขบ้าง
คือดูที่คนเข้ามาตอบ แสดงว่าคนเขาไม่เข้าใจหรือผมอธิบายไม่ถูกต้องนะ
คือปกติ GPU เวลาไม่ได้ใช้งานมันก็ไม่วิ่งอยู่แล้วครับ อันนี้ผมเข้าใจ
แต่ไอที่ไม่ปกติคือ เวลาเล่นเกมส์ อย่าง Call of Duty Modern Warfare  2019
แล้ว GPU มันใช้แค่ 20-40%  ทั้งที่แต่ก่อนมันใช้ได้ 60-80%  ซึ่งผมตั้งให้ใช้การ์ดจอแยกไปแล้ว 
แล้ว FPS มันได้แค่ 30-40   ซึ่งปกติมันวิ่งได้ที่  80+  
ผมก็เลยมาหาวิธีแก้ไข 
ขอบคุณครับ
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่