ดูดบุหรี่มา7ปี ทั้งๆที่ไม่ได้ติด

ตามหัวข้อแหละครับ ผมดูดบุหรี่ ดูดใบจากยาเส้น ตั้งแต่ม.3ปัจจุบันผมเรียนมหาลัยแล้ว ดูดมาทุกวัน ไม่ได้ดูดเฉพาะตอนไปเที่ยวหรือตอนกินเหล้านะครับ ผมดูดทุกตอน ตอนอยู่คนเดียวหรืออยู่กับเพื่อน ทุกครั้งที่ดูดผมรู้สึกเลยว่าผมไม่ได้ติด ผมลองหยุดดูดดูหลายครั้ง วันเดียวบ้าง 3วันบ้าง บางรอบเป็นเดือน แต่ก็ไม่มีอาการใดๆเกิดขึ้น แต่ที่ดูดเพราะมันเหมือนเป็นหน้าที่ที่ต้องทำไปแล้ว ไม่ได้มีแต่บุหรี่นะครับที่ลองแล้วไม่ติด สมัยตอนม.5ผมก็กินน้ำท่อม กินทุกวันเพราะเพื่อนกินกัน ย้ำนะครับว่ากินทุกวัน น้ำท่อมผมจำได้ว่ากินมาได้3ปี พอเลิกกินก็ไม่ได้มีอาการหรือรู้สึกอะไรเกิดขึ้นเลย ปัจจุบันผมเลิกหมดแล้วนะครับ 
มีอีกอะไรหลายอย่างเล็กๆน้อยๆที่ผมลองแล้วไม่ติด
ผมเลยอยากรู้ว่าอาการที่ผมไม่ติดอะไรเลยแบบนี้มันปกติมั้ย หรือมีใครที่เป็นแบบผมบ้าง?? ผมไม่ได้เครียดหรือมีปัญหาอะไรนะครับ แค่อยากรู้ !!
ผมไม่อยากได้คำตอบแบบว่าไม่ติดแล้วดูดทำไมประมาณนี้นะครับ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่