ใช้บัตร KTC มาน่าจะ 7-8 ปีแล้ว ไม่เคยได้รับการปรับวงเงิน ขอปรับก็ไม่ผ่าน ต้องทำยังไงครับ

สวัสดีครับ มีคำถามกวนใจมาถาม
ใช้บัตร KTC มาน่าจะ 7-8 ปีแล้ว ไม่เคยได้รับการปรับวงเงิน  (เห็นหลาย ๆ คนบอกว่าได้ปรับวงเงินให้อัตโนมัติทุกปีเลย) ขอปรับก็ไม่ผ่าน ทั้ง ๆ ที่มียอดการใช้จ่ายต่อเนื่องตลอด
ใช้มาตั้งแต่เงินเดือน 15,000 ตอนนั้น ได้วงเงินมา 45,000 ตอนนี้เงินเดือนเกือบ 3 หมื่นแล้ว
เลยยื่นขอปรับไป เป็นเครดิตประมาณ 7 หมื่นบาท โดยยื่นเอกสารครบถ้วน
วันต่อมาก็ได้ข้อความว่าไม่ผ่าน (แต่ไม่ได้บอกเหตุผล)

ที่ผ่านมาการใช้งานมีทุกรูปแบบ จ่ายเต็ม จ่ายขั้นต่ำ จ่ายช้า จ่ายตรง สถานะตอนนี้ก็ปกติดี
เลยอยากถามว่า ผมพลาดตรงไหนครับ

ประวัติเสียที่สุดก็น่าจะเคยจ่ายช้า แบบ 2-3 เดือน (คิดว่าถ้าติดก็ติดตรงนี้)
แต่ตอนนี้ก็สถานะปกติ โทรไปหาคอลเซ้นเตอร์ ก็บอกว่าตอนนี้ทำอะไรไม่ได้ ต้องรออีก 6 เดือนยื่นใหม่
เลยอยากขอความเห็น และคำแนะนำจากทุกท่านครับ
ว่าควรทำอะไรยังไง 

พอดีต้องการวงเเงินเพิ่มไว้ เพราะช่วงนี้เศรษฐิกิจไม่ค่อยดี ต้องการเงินหมุนในธุรกิจเพิ่มนิดๆหน่อย ๆ ครับ

ขอบคุณครับ

แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่