ขอคำแนะนำ สำหรับคนเป็นโรคผิวหนัง

สวัสดีค่ะ เรามารบกวนขอคำแนะนำสำหรับผู้ที่เคยเป็นแบบเรามาก่อน เพื่ออยากมารับฟังประสบการณ์และแนวทางการรักษา 
 เริ่มกันด้วย เราเป็นเหมือนผื่น ปื้นๆ แถวๆบริเวณ เอวทั้งสองข้างยาวไปรอบสะโพก ซึ่งเดิมทีมันไม่เคยมีมาก่อน และก็ไม่คันด้วยค่ะ 
ปล. เราเป็นคนอ้วนมากๆ แล้วพยายามลดน้ำหนัก อาจมีเหี่ยวและรอยแตกลายเยอะหน่อยนะคะ (ผิวเราปกติคือ ผิวขาวค่ะ) มันเริ่มเกิดมาช่วงที่เราลดน้ำหนัก และออกกำลังกาย ซึ่งตอนเราก็อาบน้ำทุกวัน วันละ 2 ครั้งปกติเลย ทีแรกเราคิดว่าเป็นกลากเกลื้อนหรือเปล่า เพราะมันไม่คัน ไม่แดง ไม่รู้สึกอะไรเลย

รบกวนคุณหมอผิวหนัง หรือ ผู้ที่มีประสบการณ์มาช่วยตอบหน่อยนะคะ ขอบคุณค่ะ

แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่