[CR] โรงพยาบาลสัตว์เล็ก เรารับไม่ได้

กระทู้รีวิว
น้องหมาเราท้องคะ ใกล้คลอด เราเลยพาน้องไปตรวจว่าคลอดเองได้ไหม ที่โรงพยาบาลแถวถนนอังรี......
เจ้าหน้าที่สุภาพ ใจดี การรอคิวก็ไม่นานมาก 
เราพาสุนัขใกล้คลอดไปอัลตาซาวด์และเอ็กซเรย์เพื่อประเมินว่า น้องสามารถคลอดเองได้มั้ย คุณหมอประเมินแล้วบอกว่าน้องสามารถคลอดเองได้ ไม่จำเป็นต้องผ่าคลอด และคาดว่าจะคลอดในอีกไม่เกิน3-4วัน 
เราพาน้องไปตรวจวันจันทร์ น้องคลอดวันศุกร์เริ่มเบ่งตอนตีสอง ตัวแรกออกมาตอนตีสี่ แต่น้องเอาขาออกคะ ทำให้เสียชีวิตเพราะแม่ใช้เวลาในการเบ่งนานกว่าหัวจะออก ขาดออกซิเจนตายคะ ตัวที่สองก็เอาขาออก ตายเหมือนกันคะ
ทำไม หมอไม่ประเมินว่ามีปัญหา น้องเป็นชิวาว่า ตอนดูฟิล์มน่าเห็นว่าลูกเอาขาออก เป็นสุนัขพันธุ์เล็กยิ่งเห็นได้ชัดเจนเลย แล้วยิ่งแค่สามถึงสี่วันจะคลอดแล้ว น่าจะสามารถประเมินได้ง่าย หรือมีการเตือนเราให้ตัดสินใจว่าจะผ่าไหม เพราะลูกอยู่ในท่าเอาขาออก แต่หมอไม่บอกข้อมูลตรงนี้มาเลย บอกแค่ว่าหัวลูกเล็กกว่าเชิงกรานแม่ สามารถคลอดธรรมชาติได้ ทำไมไม่มีการเตือนหรือบอกข้อมูลตรงนี้คะ เราไม่เข้าใจจริงๆ รู้สึกว่าเหตุการณ์นี้ไม่น่าเกิด ทำไมหมอไม่ให้ข้อมูลมาว่าลูกทั้งสองตัวอยู่ในท่าเอาขาออก เพื่อให้เราตัดสินใจในการเรื่องวิธีคลอดให้น้องได้ปลอดภัยกว่านี้
ชื่อสินค้า:   โรงพยาบาลสัตว์
คะแนน:     

CR - Consumer Review : กระทู้รีวิวนี้เป็นกระทู้ CR โดยที่เจ้าของกระทู้

• - จ่ายเงินซื้อเอง หรือได้รับจากคนรู้จักที่ไม่ใช่เจ้าของสินค้า เช่น เพื่อนซื้อให้
  • - ไม่ได้รับค่าจ้างและผลประโยชน์ใดๆ
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่