เกาะพีพี - เกาะไข่ - เกาะไผ่ - เกาะราชา - เกาะมันนอก - 4เกาะรอบเกาะยาวน้อย

สวัสดีค่ะ แพลนจะไปเที่ยวภูเก็ต และซื้อทัวร์ไปเที่ยวเพิ่ม มีเวลาออกทัวร์ได้แค่วันเดียว แต่โปรแกรมเยอะจัดจนเลือกไม่ถูก
รบกวนขอคำแนะนำหน่อยค่ะว่าโปรแกรมไหนน่าสนใจ ไฮไลท์ของแต่ละจุดคืออะไร
ส่วนตัว ชอบดำน้ำตื้น ดูปลาสวยๆ ปะการัง แต่ก็ไม่อยากเน้นแต่โปรแกรมดำน้ำอย่างเดียว อยากให้มีความหลากหลายนิดนึง ได้ดูวิวสวยๆระหว่างนั่งเรือ ได้ไปหาดสวยๆ ทรายขาวๆ ประมาณนี้ค่ะ

1. สปีดโบ๊ท: เกาะพีพี + เกาะไข่
2. สปีดโบ๊ท: เกาะพีพี + เกาะไผ่
3. เรือยอร์ช: เกาะราชา + เกาะเฮ 
3. เรือยอร์ช: เกาะราชา + เกาะเฮ + เกาะมันนอก (ยังไม่เปิดเกาะ เที่ยวแค่รอบๆ)
4. เรือหางยาว: 4เกาะรอบเกาะยาวน้อย (เกาะห้อง เกาะลาดิง เกาะผักเบี้ย หาดลิง)

ประกอบกับ จะมีโปรแกรมไปพังงาต่อ และว่าจะซื้อทัวร์เที่ยวรอบอ่าวพังงา ในวันอื่นๆของทริปค่ะ เลยอยากได้คำแนะนำว่าในฝั่งภูเก็ต ควรซื้อโปรแกรมไหนเที่ยวดีคะ 

ปล. เราไปเที่ยววันธรรมดา ช่วต้นเดือนหน้า โปรแกรมก็อาจจะมีจำกัดอยู่แค่ประมาณนี้ค่ะ
แสดงความคิดเห็น
Preview