เรียนมา 4 ปี ถ้าดรอปจะเป็นไรไหม

ก่อนอื่นต้องบอกก่อนเลยผมเรียนครู 5 ปี ตอนนี้อยู่ปีที่ 4 แต่มันยิ่งเรียนยิ่งฝืน เรื่องอ่านหนังสือคงไม่ใช่ปัญหา แต่อยู่ที่เวลาต้องสอนผมมีอากาศตื่นเต้น ลน มักโดนอาจารย์ตำหนิว่ากล่าวบ่อยๆ จนทำให้รู้สึกกลัว ไม่อยากที่จะเรียน ถ้าผมจะดรอปหรือลาออกตอนนี้มันจะสายไปไหมครับ
คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 3
ถ้าไม่ไหวให้เก็บหน่วยที่เรียนได้ทั้งหมดไปยังสายใกล้เคียงก็ได้ครับ มีหลายๆคนทำ ไม่ใช่เพราะไม่ไหว แต่เขาไม่เห็นแนวโน้มในการได้ทำงานตามสายที่ตนเองเรียน ลองหาแนวที่ชอบ อย่าทิ้งเวลาเสียเปล่าไปเฉยๆครับ
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่