อยากทราบครับว่า จังหวัดปริมณฑล ประชากรที่เป็นคนดั้งเดิมหรือคนท้องถิ่นแท้ๆ มีจำนวนมากน้อยเพียงไหนครับ

กระทู้คำถาม
ยกตัวอย่างเช่น  จังหวัดปทุมธานี  นนทบุรี   สมุทรปราการ  นครปฐม  สมุทรสาคร
5  จังหวัดปริมณฑล  มีประชากรที่เป็นคนจังหวัดนั้นแท้ๆ  หรือ เป็นคนดั้งเดิมเยอะไหมครับ  
อย่างกรุงเทพ แน่นอนว่า ส่วนใหญ่เป็นคนจากที่อื่น จากต่างจังหวัดเป็นต้น

คนดั้งเดิมของจังหวัดเหล่านี้ ส่วนใหญ่อยู่ในอำเภอไหนครับ  ถ้าเป็นปทุม  รังสิต ไล่ไปจน  ธัญบุรี ประชากรมาจากภาคอีสานจำนวนมาก 
แต่คิดว่า คนท้องถิ่นน่าจะอยู่ทางอำเภอเมืองปทุม ลาดหลุมแก้ว หนองเสือ กันเสียมาก  ส่วนจังหวัดอื่นไม่แน่ใจนะครับ
หรือ อย่างไรก็ตาม พอมีข้อมูลประชากรของจังหวัดเหล่านี้บ้างไหมครับ
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่