แนะนำทุนไปเรียนต่อที่จีน ไต้หวัน หรือฮ่องกงให้หน่อยค่ะ!!!!

ตามหัวข้อเลยค่ะ คืออยากได้ทุนไปเรียนต่อที่จีนค่ะ ตอนนี้มีอยู่3ขณะที่อยากเข้า
1.นิเทศศาสตร์
2.การท่องเที่ยว
3.พยาบาล
ตอนนี้เรียนสายวิท-คณิตค่ะ อยู่ม.5แล้ว
ใครพอที่จะรู้จักหรือเรียนอยู่ที่จีน ฮ่องกงหรือไต้หวัน พอที่จะแนะนำให้หน่อยได้ไหม ข้อมูลที่อยากรู้คือ
1.ทุนที่ได้นิต้องเสียค่าหอไหม
2.ทุนที่ได้ต้องรักษาเกรดด้วยไหม
3.ค่าเครื่องบิน วีซ่า พาสปอร์ต ต้องออกเองหริอเขาออกให้
4.ค่ากินอยู่หรือค่ากิจกรรมที่ม.เขาจัดขึ้นเราต้องเป็นคนเสียไหม
5.ถ้าเราเรียนจบสามารถที่จะทำงานที่นั้นได้ไหม
6.สมัครต้องใช้เอกสารอะไรบ้าง เเล้วเขาดูที่เกรดด้วยหรือป่าว
(ส่วนตัวเป็นคนพูดภาษาจีนได้ ฟังออก แต่ติดตรงที่เขียนยังไม่เก่ง ที่บ้านเป็นคนจีนพูดจีนตลอดแต่ไม่ค่อยได้เขียนจีนเลยไม่ได้เก่งอะไรมาก) #ช่วยเเนะนำหน่อยนะค่ะ ขอบคุณค่ะ
แสดงความคิดเห็น
Preview