ผมโดนโกงซื้อขายเพจเฟสบุ๊คสามารถแจ้งความตามสน.ท้องที่ได้มั้ยครับ

กระทู้คำถาม
พอดีผมมีเพจเฟสบุ๊คขายต้นไม้ มียอดไลค์เกือบ 9k แต่ช่วงนี้ไม่ได้มีเวลาขายเพราะเบนเข็มมาทำยูทูป ก็เลยจะขายเพจต่อเพื่อให้คนที่สนใจอยากขายต้นไม้นำไปต่อยอด ผมเลยไปโพสขายในกลุ่มก็มีคนสนใจพอผมเพิ่มเขาเป็นผู้ดูแลแล้วผมก็ออกจากการเป็นผู้ดูแลเพจ ไม่เกิน2นาทีก็โดนบล๊อคเฟส ในใจคิดคงโดนต้มแน่นอนก็เลยได้แต่ทำใจ แบบนี้ต้องไปแจ้งความดำเนินคดีอะไรครับ แล้วมีวิธีการอย่างไรรบกวนผู้รู้ตอบด้วยครับ เพจที่โดนไปผมทำใจว่าไม่ได้คืนแน่นอน
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่