อายุ 35 เงินเดือน 40,000 บาท ควรมีเงินเก็บต่อเดือนเท่าไร ???

ผมมีเรื่องอยากรู้ อยากสอบถามเพื่อน ๆ ผมไม่อยากคิดไปเอง ปัจจุบันผมอายุ 35 ปี เงินเดือนที่ 40,000 บาท ไม่มีหนี้สินต้องผ่อนใดใด รายจ่ายก็เรื่องใช้กิน ค่าน้ำมัน ค่าช้อปปิ้งทั่ว ๆ ไป แค่นั้น  เลยอยากทราบว่า เราควรเก็บเงินต่อเดือนให้ได้เท่าไร (ตัวเลขที่ควรจะเป็น)

ปัจจุบันผมหักเก็บเดือนละ 15,000 บาท และใช้จ่าย 25,000 บาทครับ

ขอบคุณผู้แสดงความคิดเห็นทุกท่านนะครับ
แก้ไขข้อความเมื่อ

แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่