สรุปคือถ้าสมาคมฮีโร่นี่ไม่มีตัวเทพอย่างพี่โล้นไซดามะกับเจ๊ทัตสึมากิเนี่ย ก็คงสู้พวกภัยพิบัติระดับเทพๆไม่ไหวเลยเหรอครับ

ในที่นี้ผมขอไม่นับบลาสที่ดูเหมือนว่าจะไม่ค่อยโผล่มาช่วยสมาคมฮีโร่ซักเท่าไหร่กับคิงคลาส s งานมโนนะครับ 5555   พี่โล้นถึงจะไม่ค่อยช่วยสมาคมเท่าไหร่เเต่อย่างน้อยก็ยังโผล่มาปราบพวกบอสตัวเทพๆที่ไม่น่ามีฮีโร่คนไหนสู้ไหว เช่นโบรอส หรือกาโร่ร่างมนุษย์ประหลาด ส่วนเจ๊ทัตสึผมก็พอจะสู้พวกรองบอสหรือพวกมินิบอสได้อยู่ อาจจะพอยันโบรอสหรือกาโร่ได้(ถ้าเจ๊เเกสภาพเต็ม100 นะ)เเต่ไม่ชนะหรอก  เเละเท่าที่สังเกตจากเนื้อเรื่องรูเสึกว่าพวกสมาคมจะหวังพึ่งพาเจ๊ทัตสึมากิ
 คิงเเละบลาสเอาไว้มากเลยทีเดียว  
 สมมุติถ้าไม่มีพี่โล้นกับเจ๊ทัตสึมากิอยู่เนี่ย พวกสมาคมจะมีบุคคลหรืออาวุธอะไรที่น่าจะพอมาเเทนกันได้เปล่าครับ หรือถ้าไม่มีเนี่ย พวกนนี้ก็คงสู้ภัยพิบัติระดับโบรอส
 หรือกาโร่ไม่ได้เลย
ขอบคุณที่เสียเวลามาอ่านครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่