สอบถามเรื่องการกู้ร่วมซื้อรถหน่อยครับ

คือน้องสาวผมกำลังจะออกรถ ทำงานเป็นพยาบาล อายุงาน 4 เดือน เงินเดือนอยู่ที่ 16,000 มีค่าใบประกอบอีก 2,000 (+ค่าโอที +ค่าเวร) รวมๆแล้วประมาณ 20,000 น้องเลยให้ผมกู้ร่วมด้วย (ผมทำงานเป็นพนักงานบริษัทเอกชน เงินเดือนประมาณ 35,000 ยังไม่มีภาระผ่อนอะไรเลย) น้องสาวดาวน์อยู่ที่ 15% (ประมาณ 120,000) ผ่อนต่อเดือน เดือนละ 11,000 ถ้าดูจากเงินเดือนน้องอย่างเดียว อาจจะไม่พอ เลยให้ผมกู้ร่วมด้วย

อยากทราบว่า เวลาไฟแนนซ์พิจารณา เค้าดูจากเงินเดือนผู้ซื้ออย่างเดียว หรือดูเงินเดือนผู้ซื้อรวมกับเงินเดือนคนกู้ร่วมอะครับ รบกวนขอคำแนะนำหน่อยครับ ยังงงๆกับการกู้ร่วม

ขอบคุณล่วงหน้าครับบบ 🙏🏻🙏🏻🙏🏻🙏🏻

แสดงความคิดเห็น
Preview