เป็นมะเร็งต่อมน้ำเหลืองระยะสุดท้ายมีโอกาสหายมั้ยคะ?

ยายของเราเป็นมะเร็งต่อมน้ำเหลืองระยะสุดท้ายอายุ70ปีร่างกายไม่แข็งแรงเลยค่ะ
พึ่งรู้ผลเมื่อวานแต่ไม่มีใครบอกท่านเลยกลัวทรุดหนัก คุณหมอบอกว่าจะอยู่ได้อีก3-6เดือน อยากถามว่า.                                         1.ร่างกายไม่แข็งแรงบวกกับใจไม่สู้เลยค่ะคงทำคีโมไม่ไหวมีวิธีอื่นมั้ยคะ
2.ควรบอกท่านมั้ยคะ
3.ถ้าประคับประคองอาการไปเรื่อยๆท่านจะอยู่ได้มากกว่า3-6เดือนมั้ยคะ
4.ถ้าประคับประคองรักษาตามอาการไปตลอดท่านจะทรมานมากมั้ยคะ

แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่