อยากตรวจสอบชื่อเจ้าของที่ดิน แต่เราอยู่ตจว. จะไปยื่นคำร้องขอตรวจสอบที่กรมที่ดินใกล้ตนเองได้ไหม

กระทู้คำถาม
สวัสดีค่ะ คือเราอยากตรวจสอบชื่อเจ้าของที่ดิน เรารู้เลขที่โฉนด รู้ที่ตั้งว่าอยู่ที่ไหน ที่ดินที่เราอยากตรวจสอบชื่อเจ้าของอยู่จ.นึง ตัวเราอยู่จ.นึงซึ่งเราไม่มีเวลาไปกรมที่ดินในจ.ที่ที่ดินตั้งอยู่ เราจะสามารถไปยื่นคำร้องตรวจสอบต่อกรมที่ดินที่ใกล้เราได้ไหมคะ ถ้าได้ต้องเตรียมเอกสารอะไรบ้าง
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่