ราคา YAMAHA N MAX แบบนี้ถูกต้องใหมครับ

กระทู้คำถาม
อาทิตย์ที่แล้วพาแฟนจะไปซื้อมอเตอร์ไซค์yamaha nmax ย่านบางพลี บางปลา โดยจะดาวน์ 40000บาทเซล ให้ใบเสนอราคามาอย่างนี้ครับ ในหนังสือยอดจัดของร้านไม่มีราคาสเงินสด ผมเลยแย้งทางร้านไปว่า ราคาตัวนี้แค่ 87000 นี่ครับ ทางเซลบอกว่า ใครบอกว่าหนูจะขายพี่เงินสด แล้วทางไฟแนนซ์ที่มาจัดยอดบอกอีกว่ายอดจัดในนี้เงินผ่อนที่เห็นยังไม่คิดดอกเบี้ยนะครับ เพื่อพี่พี่ว่าปกติใหมครับราคาNMAXแบบนี้
ผมว่ามันแพงไปเลยไปเข้าร้านHONDA ได้PCXมาคันนึงครับ ดอกถูกกว่า ดาวน์ไปเท่ากัน คือ40000ส่งแค่2500รวมดอกเบี้ยแล้วด้วย แล้วเท่าที่ผมเข้าใจคือPCXราคารถแพงกว่าด้วยซ้ำ กลับได้ราคาถูกกว่า จจริงทีแรกเลือก yamahaเพราะชอบที่ศูนย์ใหญ่ไกล้บ้านครับ เจอแบบนี้ลาขาดเลย
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่