เมื่อเจ้าของบ้านที่ขายบ้านให้คุณเมื่อยี่สิบปีก่อนมาถามว่าจะขอซื้อคืนในราคาเดิม จะตอบอย่างไรดี

มีเจ้าของบ้านมาขอซื้อคืนในราคาที่ขายให้เมื่อ20ปีที่แล้ว ถ้าไม่อยู่ก็ควรจะขายคืน จะขอคำตอบพรุ่งนี้ จะตอบอย่างไรดีค่ะ ซื้อตอนปี40โดนดอกเบี้ย19%ในช่วงนั้น นี่ก็ผ่อนหมดมาไม่นานนี้เอง งงมากค่ะ ไม่รู้จะตอบอย่างไร มาขอคำปรึกษาค่ะ

สุดยอดความคิดเห็น
ความคิดเห็นที่ 10
ต้องสนใจเรื่องเจ้าของเดิมด้วยหรือ

ขายให้เราแล้ว มันก็คือของเรา

ไม่อยากขายก็แค่บอกไปว่า ไม่ขาย

ถ้าอยากขาย ก็บอกราคาที่คุณพอใจไป

แค่นั้น ต้องคิดอะไรให้มากมาย
ความคิดเห็นที่ 2
เห้อ แค่นี้ตอบไม่เปนว่าจะตอบอย่างไร
ก้อตอบไปเลย โอเคค่ะ เด๋วค่าโอนหนูออกเอง โอนไปให้เรียบร้อย
ความคิดเห็นที่ 20
มาถามเพราะอยากขายหรือไม่อยากขาย
หรือแค่อยากให้คนช่วยด่าเจ้าของเก่าคะ
ความคิดเห็นที่ 12
งั้นถ้าป้ามีทอง ขอซื้อทองในราคาเมื่อ 20 ปีที่แล้วได้มั้ยคะ...
แหม คุณป้าก็ พูดเหมือนโลกนี้ไม่มีเงินเฟ้อ ไม่ก็วาร์ปจากปี 40 มา 63 ภายในข้ามคืน
ความคิดเห็นที่ 79
จขกท ตรรกะเพี้ยนๆ เหมือนไม่เคยวิเคราะห์อะไรเลย คิดว่ากระทู้นี้ล่อเป้านะ มันไม่ใช่ความคิดของคนปกติ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่