ปวดบริเวณกรามลามไปถึงคอ มีโอกาสเป็นอะไรคะ?

เริ่มปวดตั้งเเต่แมื่อสองวันที่เเล้วค่ะ มีอาการคือปวดตึบๆบริเวณกรามด้านขวา(ปวดฟันด้านในสุดด้วยเล็กน้อยค่ะ) บ้างครั้งจะรู้สึกลงมาถึงคอ เวลากดไม่เจ็บค่ะ แต่ชอบอยู่ๆก็ปวดขึ้นมาแล้วซักพักก็หาย และเป็นอีก  ลองหาอาการในกูเกิ้ลมีทั้งปลายประสาทคู่ที่ 5 อักเสบ(กลัวเป็นอันนี้มากค่ะ;-;) กับขากรรไกรอักเสบ ใครมีอาการเหมือนเราบ้างมั้ยคะ เเล้วรักษายังไงด้วยตนเองโดยไม่ต้องไปหาคุณหมอ ขอบคุณล่วงหน้านะคะ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่