มีนาฬิกา rolex รุ่นเก่าอยู่เรือนหนึ่ง อยากจะขายเพื่อเปลี่ยนเรือนใหม่ดีไหมคะ อยากได้คำปรึกษา

กระทู้คำถาม
เรามีนาฬิกา rolex เรือนทองฝังเพชรรอบเรือนทั้งในและนอก ได้รับเป็นมรดกค่ะ ซื้อมาได้ 20 ปีที่แล้วที่ร้านแถวห้างพาต้าปิ่นเกล้า ราคาตอนนั้นที่ซื้อมา 580,000 ค่ะ 
แต่บอกตรงๆว่าไม่ชอบเลยค่ะ เราชอบเป็นเรือนเงินมากกว่า อาจเป็นเพราะสมัยนิยมที่ไม่นิยมใส่ทองด้วยหรือเปล่า แต่บางทีเห็นคนดังใส่ rolex เรือนทองก็นึกเสียดายหากขายไปค่ะ ที่จริงก่อนหน้านี้ได้นำไปทำความสะอาดเครื่องมา ค่าบริการอยู่ที่ 26,000 รู้สึกเสียดายเพราะทำมาก็ไม่ได้ใส่เลยค่ะ ไปใส่นาฬิกา gucci เรือนละไม่กี่หมื่นแทน อาจเป็นเพราะการแต่งตัวเราที่หากใส่ rolex แล้วจะดูเด่นเกินไปหรือไม่เข้านั่นแหละค่ะ เวลาออกงานอีกก็รู้สึกว่ามันไม่เข้ากับเครื่องประดับที่เป็นเพชรตัวเรือนทองคำขาวเลยค่ะ จะเก็บไว้ก็ไม่ได้ใส่ จะขายก็เสียดาย สองจิตสองใจค่ะ 

รบกวนขอความเห็นจากผู้มีประสบการณ์ ขอบคุณมากค่ะ 

**ไม่สะดวกโพสรูปนะคะ กลัวเป็นช่องทางมิจฉาชีพค่ะ ทำลายน้ำในโน้ตบุ้คไม่เป็นด้วยค่ะ หากอยากเห็นจะหลังไมค์ให้นะคะ
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่