สอบถามการเดินทางค่ะ ถ้าเราจะไปวัดช้างให้ และมัสยิดกลาง ปัตตานี โดยรถสาธารณะจากหาดใหญ่ควรจัดการเดินทางแบบไหนดีคะ

อาทิตย์หน้าเราจะพาพ่อไปเที่ยววัดช้างให้ โดยเราจะลงเครื่องที่สนามบินหาดใหญ่ ตอน 9 โมงเช้า
แล้วนั่งรถเข้าตัวเมือง คราวนี้เราก็อยากจะไปเที่ยวมัสยิดกลางปัตตานีด้วย เราควรวางแผนการเดินทางยังไงคะ
มีรถตู้ หรือ รถโดยสารจากวัดช้างให้มาในเมืองปัตตานีเลยหรือเปล่า ตอนแรกกะว่าจะนั่งรถไฟไป แต่กลัวไม่ทัน ถ้าไปทั้งสองที่เวลาจะกระชั้นมากมั๊ยคะ ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ🙏
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่