นิติคอนโด สามารถอนุญาตให้บุคคลภายนอกเข้ามาในคอนโด ได้หรือไม่

สวัสดีค่ะ มีข้อสงสัยเกี่ยวกับกฏหมายเรื่องสิทธิของนิติบุคคลอาคารชุดค่ะ ในการอนุญาตให้คนนอกเข้าออกอาคารค่ะ ก่อนหน้านี้มีปัญหาเรื่องผู้เข้าพักรายวัน จึงมีการประชุมสามัญคอนโดให้เปลี่ยนจะระบบสแกนบัตรเป็นแสกนนิ้ว และให้มีการแลกบัตรคนนอกที่เข้าออกอาคาร และให้ลูกบ้านทุกคนต้องมารับแขกที่จะเข้ามาในคอนโดเอง (แต่ข้อตกลงที่ให้ลูกบ้านมารับแขกเองไม่ได้มีหลักฐานในหนังสือรับรองการประชุม)
ปัญหา คือ ที่คอนโดมีการเปลี่ยนผู้จัดการคอนโดบ่อยผู้จัดการนิติคนล่าสุด แจ้งว่า เพื่ออำนวยความสะดวกให้กับลูกบ้านที่ไม่อยู่ห้อง แต่ได้ทำการแจ้งกับทางนิติว่าจะมี visitor คนนี้เข้ามา นิติสามารถทำการเปิดประตูให้ แบบนี้ นิติสามารถทำได้ไหมคะ

แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่