กีต้าร์กับเบส???

คือตอนนี้สับสนว่าจะฝึกเล่นอะไรดีระหว่างเบสกับกีต้าร์ ตอนนี้ในวงเราเป็นมือคีบอร์ดค่ะ แต่ด้วยความที่อยู่ซ้อมบ่อย เลยเริ่มสนใจกีต้าร์กับเบสเข้าทุกวันๆ
เอาจริงๆสำหรับเราคือมันมีเสน่ห์คนล่ะแบบ แต่ทางบ้านกับหลายๆคนอยากให้ฝึกกีต้าร์เพราะมันกว้างขวางกว่า แต่เราก็เลือกไม่ได้จริงๆ มีใครเคยเป็นบ้าง ยังไงคะ ขอคำแนะนะสำหรับผู้รู้หน่อยนะคะ
.
.
ขอบคุณล่วงหน้าสำหรับทุกคำตอบค่ะ🙏
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่