ควรเล่นกีต้าร์ไฟฟ้าเลยหรือไปฝึกกีต้าร์โปร่งให้ชำนาญก่อนคะ

อยากเริ่มเล่นกีต้าร์ไฟฟ้ามากๆเลยค่ะ ทว่าเราไม่มีพื้นฐานเรื่องนี้เลย คือเราเล่นกีตาร์โปร่งกับอูคูเลเล่เป็นนะคะ เล่นตามคอร์ด เล่นเป็นเพลง ตีคอร์ดเป็นจังหวะต่างๆได้ แต่อาจจะยังไม่ถึงขั้น ทำ fingerstyle ได้ เพราะยังไม่เคยไปเรียนดนตรีจริงจังมาก่อน เอาไงดีคะ ควรฝึกกีตาร์โปร่งต่อไป หรือเริ่มเล่นกีต้ารไฟฟ้าได้เลย;-; (รบกวนตอบอย่างสุภาพนะคะ)
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่