การรับพัสดุจสกต่างประเทศของ DHL

สอบถามหน่อยครับ เพิ่งสั่งต้นไม้มาจากต่สงประเทศ ผู้ส่ง ส่งทาง DHL exprees เขาติดต่อมาถามเราว่า เรามีโบรกเกอร์ นายหน้า forwarder อะไรซัมติงมั้ย เพื่อของที่ถึงไทยแล้ว จะส่งตามที่อยู่ได้เร็วขึ้น อันพอจะมีใครแนะนำมั้ยครับ ว่าต้องทำอย่างไร ถ้าไม่มีคนไปรับมาส่งอีกทีของจะถูกดองมั้ย หรือ dhl ในประเทศจะเป็นคนมาส่งให้อีกทีนึง รบกวนด้วยครับ
แสดงความคิดเห็น
Preview