Honda click 125i 2019 มีปัญหา

กระทู้คำถาม
สอบถามหน่อยนะคะ 
ซื้อรถ Honda click 125i มาได้ 11 เดือน
รถมีปัญหาตั้งแต่เดือนที่ 7 คือ เบารถแล้วมันจะดับ เหมือนเราเปิดสวิตซ์ประหยัดพลังงาน
ทั้งที่ไม่ได้เปิด จึงนำรถเข้าศูนย์ มาขับได้ 1 วันก็มีอาการเหมือนเดิม 
พอรถอายุได้ 9 เดือน อาการหนักกว่าเดิมคือ ขับไปดีๆเบารถก็ดับ โดนฝนก็ดับ
และตอนนี้รถ 11 เดือน เอารถเข้าเช็คระยะ 12000 บอกช่างให้ดูให้ขับได้ 1 วันเหมือนเดิม
เพิ่มเติมคือสตาร์ทเครื่องเหมือนรถไม่มีแรงเลยค่ะ

*มีใครพอทราบมั้ยค่ะว่าเป็นเพราะอะไร ประเด็นคือผ่อนยังไม่หมด อยากซื้อคันใหม่แล้วลำคานมาก
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่