Niche Mono อิสรภาพ vs The Nest จุฬา-สามย่าน งบ 4 ล้านบาท ซื้อโครงการไหนดี

สวัสดีครับ ผมกำลังตัดสินใจซื้อคอนโดที่เหมาะกับการเดินทางไปแถวสามย่านในงบ 4 ล้านบาทครับ

ส่วนตัวผมชอบคอนโด low rise ซื้อไว้อยู่คนเดียวและเดินทางไปเรียนที่สามย่านสะดวกครับ 

ผมเล็งไว้ 2 โครงการคือ Niche Mono ซึ่งห่างจาก MRT อิสรภาพ 200 เมตร สภาพแวดล้อมไม่แออัดมาก ห้องที่ผมดูไว้เป็นตำแหน่งห้องดี ห้องมุม เป็นส่วนตัว ขนาดห้องไม่เล็กเกินไป และอนาคตหากเรียนจบแล้วทำงานใกล้แนว MRT BTS  ก็ยังเดินทางสะดวก แต่ก็กังวลเรื่องชื่อเสียงของเจ้าของโครงการ คุณภาพในการก่อสร้าง วัสดุที่เอามาใช้ พออ่านรีวิวก็กังวลครับ ไปดูห้องตัวอย่างก็ไม่ได้ประทับใจการออกแบบมากแต่ก็พอรับได้ครับ มีใครกำลังจะซื้อโครงการนี้ไหมครับ มีความคิดเห็นอย่างไรครับ อีกอย่างห้องที่ดูไว้มีราคาต่อตารางเมตรประมาณ 1 แสนต้นๆ ส่วนกลาง 57 บาท ผมไม่แน่ใจว่าราคาแบบนี้ถือว่าสูงไหมครับ เหมาะสมกับทำเลแบบนี้ไหมครับ มีโครงการติดMRTท่าพระของอนันดา ราคาก็ประมาณแสนต้นๆเหมือนกันแต่ติด MRT เลยครับ (ผมไม่ค่อยชอบตึกสูงครับจึงไม่ได้มองของอนันดาไว้)

อีกโครงการหนึ่งคือ The Nest จุฬา-สามย่าน ผมชอบการออกแบบห้องนะครับ วัสดุที่เอามาใช้ค่อนข้างดี ราคาต่อตารางเมตร 1 แสนกลางๆ ราคาส่วนกลางพอๆกับ Niche Mono อิสรภาพ แต่สามารถเดินไปเรียนได้เลย หรือไป MRT ประมาณ 600 เมตร ผมลองเดินแล้วเสื้อชุ่มไปด้วยเหงื่อเลยครับ ชุมชนโดยรอบผมดูว่าแออัดนะครับ อาจจะเป็นเพราะใจกลางเมือง ตำแหน่งห้องดี แต่ไม่ได้เป็นห้องมุมครับ และด้วยงบประมาณที่ผมมีผมจะได้ห้องที่เล็กลงกว่าเดิมเยอะเลยครับ แต่ผมแอบรู้สึกว่าโครงการนี้ดูน่าเชื่อถือมากกว่าเพราะเจ้าของโครงการมาโปรโมทเอง ห้องก็สวยครับ เพียงแต่จะได้ห้องเล็ก เดินไป MRT ไกล สภาพแวดล้อมดูแออัด

ผมอยากซื้อเพื่ออยู่ในระยะยาวจนถึงตอนทำงานเลยควรซื้อโครงการไหนดีครับ 

ขอบคุณครับ
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่