+ + หลิวอี้เฟย ในบท มู่หลาน "ผ่าน" หรือ "ไม่ผ่าน" + +

สำหรับผมให้ "ผ่าน" ครับ

ก่อนดูมีความกังวลว่านางจะเอาอยู่ไหม ตอนเห็นตัวอย่างนางก็หน้านิ่งๆ กลัวว่าจะหน้านิ่งทั้งเรื่อง
แต่พอเอาเข้าจริงแล้วเล่นได้ดีเลย

สำเนียงภาษาอังกฤษ อันนี้ก็ให้ผ่านครับ เพิ่งมาได้ข้อมูลทีหลังว่าเคยไปเรียนเมืองนอกอยู่พักนึง ภาษาคงไม่ใช่ปัญหา

แต่ที่ประทับใจคือ ฉากบู๊ เล่นเอง รู้เลยว่าซ้อมหนักมาแน่ๆ
ใครที่เคยดูหนังจีนยุคใหม่จะพอรู้ว่าดาราจีนยุคใหม่ ไม่ได้ซ้อมคิวบู๊หนักเท่ายุค 80-90 แล้ว นิยมปล่อยแสงปล่อยพลังมากกว่า
เลยไม่ได้เห็นผลงานฉากบู๊ของหลิวอี้เฟยซักเท่าไหร่ แต่เรื่องนี้ได้โชว์ของอยู่หลายฉาก

โดยรวมผมให้หลิวอี้เฟย เป็น มู่หลาน 2020 ที่สอบผ่านครับ

ปล. ไม่พิจารณาเรื่องทัศนคติทางการเมืองของตัวนักแสดงนะครับ

1. + + หลิวอี้เฟย ในบท มู่หลาน "ผ่าน" หรือ "ไม่ผ่าน" + +
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่