ทำไงดีไม่มีเงินจ่ายงวดรถ ติดแบล็คลีสรีไฟแนนซ์รถได้ไหม ช่วยแนะนำด้วยค่ะ

กระทู้คำถาม
พอดีมีคำถามอยากรบกวนช่วยแนะนำหน่อย พอดีตอนนี้ตกงาน แต่มีภาระงวดรถอยู่ ผ่อนรถกับธนชาติ รถโตโยต้า วีออส2013ตัวS
ค่างวด 6590บาท ผ่อนมา40งวดแล้ว เหลือ 44งวด พอดีมีสัปดาที่แล้ว จนท.ของธนชาติโทรมาชวนรีไฟแนนซ์ แต่ ณ ตอนนั้นคือกลัวว่าจะเสียค่าดำเนินการต่างๆหลายอย่างแพงเลยไม่คิดที่จะรี แต่ตอนนี้มีปัญหาเรื่องเงินจึงอยากจะรีไฟแนนซ์รถ แต่ว่าเพิ่งออกจากงานได้ 5เดือน และเคยมีประวัติติดแบล็กลีสของบัตรเคทีซี(ชำระปิดหนี้แล้วได้2เดือน)  และเฟริสช้อย(ปิดหนี้ไปได้เกือบ2ปี) กรณีแบบเคสของเราจะสามารถรีไฟแนนซ์รถได้ไหมคะ 
ถ้ารีได้ในส่วนของประกันชีวิตและประกันภัยเราไม่ขอทำได้ไหมคะ
***ประวัติชำระงวดรถดี  วันที่11/9/63 จะถึงดิวส์ชำระแล้ว แต่ตอนนี้มีปัญหาเรื่องเงินกลุ้มมาก
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่