ย้ายป้ายทะเบียน ต่างจังหวัด เซลเดินเรื่องให้มีแค่รูปถ่ายเอกสาร สามารถไปเปลี่ยนป้ายได้ไหมค่ะ

เนื่องจาก ทำการซื้อรถมือสองป้ายทะเบียน กทม. จึงบอกเซลให้จัดการย้ายป้ายมาที่จังหวัดบ้านเกิดเรา เซลได้ดำเนินการให้และส่งรูปเอกสารมาให้ไปยื่นที่ขนส่ง เพื่อเปลี่ยนป้ายทะเบียนใหม่
***อยากทราบว่า 1.มีแค่รูปถ่ายเอกสารยื่นเปลี่ยนป้ายทะเบียนได้ไหมค่ะ****
                         2.ต้องเสียค่าใช้จ่ายอะไรเพิ่มอีกไหมตอนไปยื่นที่ขนส่ง
                         3.เราต้องมีเอกสารจริงเก็บไว้หรือป่าว เอกสารจำเป็นมากไหมค่ะ
**ขอบคุณค่ะ**

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่