เน็ตบ้านค่ายไหนบ้าง เป็นไฟเบอร์ ไร้สาย (ไม่ต้องการเดินสายลอยในบ้าน)

ที่บ้านผม โครงการเดินสายไฟเบอร์จากหน้ารั้วบ้านเข้ามาที่ห้องครัว(ใกล้ๆแผงไฟเบกเกอร์) ไม่ได้เดินสายร้อยท่อฝังในผนังบ้านไปห้องอื่นๆ และผมไม่อยากให้เดินสายลอยในบ้าน (เพราะสายไฟต่างๆร้อยท่อฝังในผนังบ้านทั้งหมดแล้ว) เลยอยากถามว่า มีค่ายไหนให้บริการเน็ตบ้านที่ตั้งเราเตอร์ที่ห้องครัวได้เลยแล้วปล่อย WiFi มาเลย เน้นใช้ pc/notebook/มือถือ จุดใช้งานห่างจากแผงไฟเบกเกอร์ 4-7 เมตร (ไกลกว่านี้ได้ก็ดีครับ)

และมีโปรไหนให้เลือกบ้างครับ

ท่านใดมีประสบการณ์ใช้ค่ายไหนดี/ไม่ดี  ใช้งานลื่น/ไม่หลุดบ่อย มาแชร์ความเห็นด้วยจะดีมากเลยครับ
แก้ไขข้อความเมื่อ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่