คอนโดหรือบ้านโครงการใหม่ ๆ ที่พึ่งสร้างเสร็จ เขามีการเดินสายไฟเบอร์ออพติคไว้สำหรับอินเทอร์เน็ตบ้านมั้ยครับ

คือเท่าที่พอทราบมันไม่น่าจะมีบล็อกฝังผนังสำหรับให้เชื่อมสายพวกนี้ (หรือมี)

ปัญหาคือถ้าเป็นคอนโดเก่า หรือบ้านโครงการเก่า ถ้าอยากจะติดไฟเบอร์อินเทอร์เน็ต แต่ไม่อยากให้เดินสายรุงรัง หรือใส่ราง มันดูไม่สวยงาม จะต้องเตรียมพื้นที่หรือบล็อกแบบไหนไว้สำหรับการติดตั้งไฟเบอร์อินเทอร์เน็ตบ้างครับ 

หรือถ้ามีแค่บล็อกลอยให้สายโผล่ออกจากท่อ ยังไงเราก็ต้องมีพื้นที่เก็บกล่องสี่เหลี่ยมที่เป็นกล่องพักสายไว้บนฝ้าใช่มั้ยครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่