SAP 4.7 ส่ง PO ทาง เมลล์หาผู้ขายได้มั้ยคะ

ที่บริษัทใช้ SAP 4.7 ในการทำ PO อยุ่ค่ะ
แต่ว่าต้องปริ้น PDF มาส่ง manual ให้ผู้ขาย
อยากทราบว่าจริงๆแล้วสามารถ setting ให้มันส่ง mail หาผู้ขายเลยได้มั้ยคะ
ถ้าในระบบ SAPs มีข้อมูลผู้ขาย และ mail อยู่แล้วค่ะ
แล้วขาผู้รับจะเห็นอีเมลล์ที่ส่งถึงเป็นเมลล์ใครคะ เป็นเมลล์ของ user ที่เป็นคนออก PO ผ่าน SAP เลยมั้ย

ค้นหาเบื้องต้นเจอ function External Send ไม่แน่ใจใช้ อันนี้หรือป่าว

หากใครมี link แชร์ข้อมูลได้ รบกวนด้วยนะคะ

ขอบคุณค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่