[CR] สองแถวแล้วไง ไม่สองใจก็แล้วกัน! กับร้าน "สองแถวคาเฟ่" คาเฟ่ลับย่านบางพลี สมุทรปราการ

🚌 สองแถวแล้วไง ไม่สองใจก็แล้วกัน!!! 🚌

เปิดตัวแคปชั่นเด็ดสำหรับคนหลายใจ ♥ เจอแคปชั่นเด็ดนี้เข้าไป 🚗 ถึงกับว้าวๆๆ กันเลยทีเดียว
กับร้านคาเฟ่สุดเฟี้ยวอย่างร้าน
"สองแถวคาเฟ"

ร้านคาเฟ่ที่อยู่ใกล้ๆ กรุงเทพนี่เองค่ะ ใครที่ชอบร้านกาแฟออกแนวเก๋ๆ ดูดีและมีสไตล์ไม่เหมือนใคร
แนะนำร้านสองแถวเลยคะ พร้อมแล้วไปชมกันเล๊ยยย...

เราขับรถมากันที่บางพลี ไม่ไกลจากวัดหลวงพ่อบางพลีนัก ร้านสองแถวคาเฟ่ ตั้งอยู่ริมถนนตำหรุ-กิ่งแก้วเลยคะ

จุดเด่นของร้านนี้ก็คือ รถสองแถวคันเล็กสีฟ้า ที่นำมาตกแต่งภายในร้าน โดยใช้แผ่นสแตนเลสตกแต่งเพดานของร้าน
ทำให้เหมือนนั่งรถโดยสารสองแถวเล็ก สามารถขึ้นรถสองแถวได้และยังถ่ายรูปได้อีกด้วย

ร้านแบ่งออกเป็น 2 โซนด้วยกัน คือ โซนนอกร้าน แบบ Open Air ตกแต่งด้วยน้ำพุและต้นไม้ ดูร่มรื่นและสดชื่นดีคะ
มีมุมโต๊ะนั่งหน้าร้าน รับลมเพลินเลย แต่ไปช่วงเที่ยงๆ ก็ขอหลบแดดไปนั่งในห้องแอร์จะดีกว่าค่ะ

เรื่องที่จอดรถไม่ต้องกังวลคะ มีที่จอดรถเยอะมาก

เดินเข้ามาในร้าน เราก็จะเห็นรถสองแถวคันสีฟ้าคันนี้ละคะ ข้างรถเขียนว่า
"บริษัท สองแถว คาเฟ่ เท่ ไม่จำกัด"
สาย 999 - วัดกิ่งแก้ว

โซนห้องแอร์
ตัวร้านตกแต่งสไตล์ผสมผสาน ทั้งแบบวินเทจและโมเดิร์นเข้าด้วยกันอย่างลงตัว ใช้โทนสีน้ำตาลและดำ คงความหรูหราและสวยงาม
สะท้อนความเป็นเอกลักษณ์ของร้านได้เป็นอย่างดี ส่วนเพดานร้านตกแต่งด้วยแผ่นสแตนเลส
ที่สะท้อนลงมาเห็นตัวเราหมดเลยคะ ดูแปลกตาไปอีก

ร้านสองแถวคาเฟ่ มีทั้งอาหารทานเล่น อาหารจานด่วนและเครื่องดื่มไว้คอยบริการ ในราคาที่ไม่แพงเลยคะ

เมนูที่เราเลือกสั่งกันในวันนี้ก็คือ เอสเปรสโซ่เย็นหวานน้อย แก้วละ 55.- บาท และชาไทย แก้วละ 55.- บาทคะ

ชาไทย รสชาติหอมชา เข้มกำลังดีเลยคะ กินแล้วสดชื่นมากๆ

ส่วนเอสเปรสโซ่เย็นหวานน้อย กลมกล่อมดีคะ บอกเลยว่าเข้มมาก ถึงรสชาติของกาแฟจริงๆคะ
ใครที่ชอบความเข้มของกาแฟแบบนี้ แนะนำสั่งเอสเปรสโซ่เย็นเลยนะคะ

เป็นอย่างไรกันบ้างคะ กับร้านสองแถวคาเฟ่ โดนใจใครหลายๆคนกันบ้างไหมเอ๋ย สำหรับใครที่ไม่รู้ว่าจะไปนั่งชิวที่ไหน
ลองหาเวลามานั่งพักผ่อน ชาร์ทพลังให้กับตัวเองกันได้นะคะ
สำหรับวันนี้คงต้องลากันไปก่อนแล้ว ไว้พบกันใหม่กระทู้ถัดไปนะคะ .... Bye Bye!!!
ชื่อสินค้า:   สองแถวคาเฟ่ , คาเฟ่ , ร้านกาแฟน่านั่งสมุทรปราการ , บางพลี , สมุทรปราการ , Cafe , Coffee , ร้านกาแฟ , ร้านอาหาร , อาหารฟิวชั่น
คะแนน:     

CR - Consumer Review : กระทู้รีวิวนี้เป็นกระทู้ CR โดยที่เจ้าของกระทู้

• - จ่ายเงินซื้อเอง หรือได้รับจากคนรู้จักที่ไม่ใช่เจ้าของสินค้า เช่น เพื่อนซื้อให้
  • - ไม่ได้รับค่าจ้างและผลประโยชน์ใดๆ

แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่