ต่อภาษีรถยนต์ แต่รถเป็นชื่อพี่สาว ?

สวัสดีค่ะ พอดีมีเรื่องอยากสอบถามผู้รู้ค่ะ คือรถจะครบปีแล้ว ต่อประกันรถยนต์+พ.ร.บ. กับทางธนาคารแล้ว แต่ภาษีรถยังไม่ได้ต่อ คือรถคันนี้เป็ชื่อพี่สาวเรานะคะ แต่ว่าเราเป็นคนใช่ เราอยากทราบว่า กรณีแบบนี้ เราสามารถไปต่อภาษีรถคันนี้เองได้ไหมคะ รถคันแรกค่ะ ยังไม่มีความรู้ด้านต่อภาษีรถเลยค่ะ.. ใจนึงก็อยากไปต่อเองที่ขนส่งแต่ก็ยังไม่เคยไปไม่รู้ว่าจะเริ่มตรงไหนอะไรยังไง ใจนึงก็อยากต่อกับ บริษัทเอกชน ที่รับต่อโดยตรงเลย ^___^ อีกเรื่องนะคะ รถยังผ่อนอยู่เราต้องเตรียมเอกสารอะไรบ้างคะ คือเปิดๆ อ่านหลายๆ เว็ปก็ยังแอบงงๆ อยู่ #ขอบคุณสำหรับคำตอบล่วงหน้านะคะ 🙏🏻 อย่าว่าเราโง่เลยนะคะ เราไม่รู้จริงๆ เลยอยากมาสอบถามข้อมูลค่ะ 😊

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่