เสียความรู้สึกกับการชื้อกางเขนออนไลน์

กระทู้สนทนา
สถานการณ์โควิด19 เริ่มดีขึ้น หลายวัดเริ่มมีการจัดพิธีล้างบาปผู้ใหญ่แล้ว ซึ่งวัดที่เราเป็นลูกวัดอยู่ก็เช่นเดียวกัน
จะมีพิธีล้างบาปในเร็วๆวันนี้ และเราก็คงจะหาของขวัญยินดีกับน้องๆไม่ทันเพราะวันปกติก็ต้องทำงาน เลยมองหาร้านออนไลน์

ตัดสินใจสั่งชื้อของทางออนไลน์ (FB)  แต่เพจนี้ก็เห็นเพื่อนๆชาวคาทอลิกกดติดตามกันหลายคน โดนส่วนตัวคิดว่าคงจะสินค้าคุณภาพดี เพราะคนขายก็เป็นลูกพระ

สั่งกางเขนกับสายประคำไป
สั่งเมื่อวาน วันนี้ได้ของ ไวมาก

แต่สินค้า กล่องขาดคะ บุบฉีก พอทักถามไปที่ร้านก็ นิ่งเฉย คือเซ็ง

ไม่ได้เสียดายเงินนะคะแต่ คงไม่มีของขวัญอะไรให้น้อง. เสียใจตรงนี้คะ
ก็จะจำไว้เป็นบทเรียนว่า "ลูกพระเหมือนกันแต่ใช่ว่า เขาจะคิดถึงว่าใจเขาใจเรา แม่ค้าก็คือแม่ค้าคะ"

แค่มาบ่นหาเพื่อนแชร์ประสบการณ์สั่งของออนไลน์คะ
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่