มันอยากไหมที่จะทำที่เราชอบนั้นรักเรา

การที่เราได้เจอกับผู้หญิงคนหนึ่งครั้งเเรกเขาทำให้เราได้รู้จักความรักจากเด็กคนหนึ่งที่ไม่ค่อยชอบเรื่องความรักสักเท่าผู้หญิงคนนี้เเหละที่ทำให้ยิ้มได้ตอนที่ผมลำบากใจเเหละผู้หญิงคนนี้แหละที่ทำให้ผมตกหลุมรักเธอเเบบจะออกไม่ได้ทุกๆวันผมได้ดูรูปของเธอเเละยิ้มคนจนเพื่อนของผมว่าบ้าไปเเล้วหรอดูรูปเขาเเล้วยิ้มคนเดียวเเละเมื่อวันหนึ่งผมได้ไปเทียวทะเลกับเขาวันนั้นเเหละทำไห้ผมมีความสุขที่สุดนังยิ้มคนเดียว เกือบสามวันเเละพอจบทริมนี้โรงเรียนได้เรียกตัวผมและผู้หญิงคนนั้นไปถามว่าผมเป็นอะไรกับผู้หญิงคนนั้นเเละผู้หญิงคนนั้นได้พูดเรื่องของผมให้อาจารย์ได้ฟังจอกระทั้งผู้หญิงคนได้ เมินผมเเบบว่าเราไม่ได้รู้จักกันมากอน ซึ่งผมก็ไปคิดว่าทำไมวันนี้ผู้หญิงคนนี้ทึ้งได้ไม่ยิ้มให้จนรู้ว่าผู้หญิงคนมีเเฟนผมก็ ล้มทั้งยืนคิดในใจว่าผู้หญิงคนนี้กูมา2ปีทำไมถึงเป็นเเบบนี้ผมเสียใจมากทุกที่เจอหน้ายิ้มให้ตลาดเเต่คราวนี้พอเจอผมกลับทำเป็นไม่รู้ผมไม่ได้ติดใจอะไรกับเขาหรอกเเต่ผมอยากรู้ว่าทำไมผู้ชายคนนี้หรอที่ทำไห้เธอลืมเพื่อนคนนี้ไป
แสดงความคิดเห็น
Preview