สอบถามเรื่อง นวก.ศุลกากร กับ ปลัดอำเภอหน่อยครับ

1.ได้ข่าวว่าจะเปิดสอบต้นปีหน้าทั้งคู่ จริงไหมครับ กลัวใกล้กันแล้วเตรียมสอบทั้งสองทาง จะอ่านไม่ทันสักทาง

2.ถามหลายคนมามีแต่คนว่า นวก.ศุลกากรดีกว่า เงินเยอะกว่า แต่ปลัดอำเภอถ้าชอบงานช่วยชาวบ้านก็จะชอบกว่า เลยอยากรู้ข้อดีข้อเสียของทั้งสองตำแหน่งนี้ครับ

3.อยากทราบแนวทางการเตรียมตัวของทั้งสองตำแหน่งนี้ครับ

ขอบคุณมากครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่