ซื้อกล้องmirrorlessตัวแรกเน้นถ่ายภาพคน สายเที่ยวคาเฟ่ อัพลงโซเชียล งบ40k

กระทู้คำถาม
สวัสดีค่า วันนี้มาขอความเห็นของพี่ๆค่า กำลังจะซื้อกล้องตัวแรก+เลนส์ละลายของค่ายกล้องเองหรือมือหมุนคมๆงบรวม40kต้นๆ เน้นถ่ายคน หนูเป็นสายเที่ยวคาเฟ่ค่ะ อยากจะมีไว้ถ่ายอัพลงโซเชียล เป็นคนชอบถ่ายรัวๆ เพราะโพสท่าถ่ายคือไม่รอดค่ะ ยิ้มแหย ไม่เป็นธรรมชาติเลย😂 ช่วยแนะนำหนูหน่อยนะคะ🙏🏻
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่